เฉลิมพระชนพรรษา 7 รอบ เฉลิมพระชนพรรษา 7 รอบ เฉลิมพระชนพรรษา 7 รอบ เฉลิมพระชนพรรษา 7 รอบ
เฉลิมพระชนพรรษา 7 รอบ เฉลิมพระชนพรรษา 7 รอบ เฉลิมพระชนพรรษา 7 รอบ เฉลิมพระชนพรรษา 7 รอบ
เว็บบอร์ดแบดมินตันไทย :: ดูกระทู้ - ซื้อไม้ Armortec 900 Power มา แล้ว...
FAQ
FAQ
ค้นหา
ค้นหา
รายชื่อสมาชิก
รายชื่อสมาชิก
กลุ่มผู้ใช้งาน
กลุ่มผู้ใช้งาน
ข้อมูลส่วนตัว
ข้อมูลส่วนตัว
เข้าระบบ
เข้าระบบ
ข้อความส่วนตัว
ข้อความส่วนตัว

เว็บบอร์ดแบดมินตันไทย หน้ากระดานข่าวหลัก » รีวิวไม้แบดมินตัน (Badminton Racquet)

ตั้งกระทู้ใหม่   ตอบกระทู้
ซื้อไม้ Armortec 900 Power มา แล้ว...
ดูกระทู้ก่อนนี้ :: ดูกระทู้ถัดไป  
ผู้ส่ง ข้อความ
Plz
2 คะแนน

เข้าร่วมเมื่อ: 25/02/2008
ตอบ: 2

ตอบตอบ: Mon 25 Feb , 2008 14:40    ชื่อกระทู้: ซื้อไม้ Armortec 900 Power มา แล้ว... ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

พอดีไปซื้อ Armortec 900 Power มาจาก SuperSport แล้วทีนี้จะเปลี่ยนเอ็นใหม่ พอดีไปเจอ Shop ของ Yonex ก็เลยจะเข้าไปทำในนั้น

พอเข้าไป กำลังเลือกเอ็นก็มีพนักงานเข้ามาขอดูไม้ได้ยินแว่ว ๆ ว่าดูไม้หน่อยว่าไม้เราเปล่า ก็ให้เขาดู แล้วเขาก็บอกว่าไม่ขึงให้ ไม่ใช่ไม้เรา นั่นไม่เท่าไหร่ ได้ยินเขาแว่ว ๆ ว่า "นี่เป็นไม้เลียนแบบ" เป็นไม้ เอสพี อะไรเนี่ย (เอสบีเปล่าไม่รุ ฟังไม่ถนัด)

เลยเดินออกมา แล้วไปขึงที่ SuperSport

เลยจะถามว่า มันเป็นไม้เลียนแบบจิง ๆ หรอ แล้วไม้เลียนแบบที่ว่ามันคือไม่ก๊อบหรือเปล่า ซื้อมาตั้งแพง ฮือ ๆ
กลับไปข้างบน
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข้อความส่วนตัว
admin
ผู้ดูแลสำนัก

เข้าร่วมเมื่อ: Feb 19, 2004
ตอบ: 1216

ตอบตอบ: Tue 26 Feb , 2008 08:08    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ถ้าลอง Shop Yonex เอ่ยปากออกมาอย่างนี้ ก็เชื่อที่เค้าบอกเถอะครับ

สมมติว่าเราทำสินค้าขึ้นมาชิ้นนึง มั่นใจว่าเป็นคนเดียวในโลกที่ผลิตสินค้านี้ รายละเอียดสินค้าของเราย่อมรู้จักเป็นอย่างดี แล้วจู่ๆ วันหนึ่งมีคนเอาสินค้าเลียนแบบ(ปลอม)จากที่อื่นมาซ่อมกับเรา เราคงจะปฏิเสธทันทีเช่นกัน

ปัจจุบันสินค้าปลอม เลียนแบบได้เหมือนมาก เพราะใช้เทคโนโลยีที่ทันสมัย
โดยเฉพาะไม้ SP ที่ว่า ทุกรุ่น จะขายกันอยู่ที่ประมาณ 1000 บาท ขาดเกินกันที่ ร้อยสองร้อยบาท
ในขณะที่ของแท้ แต่ละรุ่นจะมีราคาต่างกัน

ถ้าต้องการสินค้าแท้(เพื่อความรู้สึก และคุณภาพที่ดี) ก็ต้องซื้อจากตัวแทนจำหน่าย
ก่อนซื้อก็เข้ามาถามที่นี่ก่อนก็ได้ครับ จะแนะนำให้
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข้อความส่วนตัว เข้าชมเว็บไซต์ Yahoo MSN ICQ
Plz
2 คะแนน

เข้าร่วมเมื่อ: 25/02/2008
ตอบ: 2

ตอบตอบ: Tue 26 Feb , 2008 14:09    ชื่อกระทู้: ซื้อไม้ Armortec 900 Power มา แล้ว... ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ที่ตอนนั้นเดินออกมาเลย เพราะคิดว่าเขาไม่รับขึ้นไม้ที่เขาไม่ได้เป็นคนเอาเข้ามา แม้ว่าจะแท้ แต่ซื้อจากที่อื่น แต่มาสะดุดใจตรงที่เขาบอกว่าของเลียนแบบ

เลยลองมาถามพี่ ๆ ในนี้ดูว่าปลอม หรือเขาไม่รับทำไม้ที่เอาเข้ามาจากที่อื่น

งี้นขอถามเพิ่มเติมดังนี้นะคับ รบกวนด้วยคับ:
- ไม้ SP คืออะไรคับ
- เราจะเช็คได้อย่างไรว่าไม้ของเราเป็นไม้แท้คับ
- SuperSport ขายไม้ปลอมจิง ๆ หรอ ซื้อมาตั้ง 5 พัน

ฮื้อ ๆ ๆ

รบกวนด้วยคับ เพราะถ้ามันปลอมจิง ๆ จะได้ไปคุยกับทาง SuperSport ว่าขายไม้ปลอมกันเราได้ไง ดู SuperSport ก็ไม่น่าหลอกเรานะ แง้ ๆ ๆ

ขอบคุณคับ
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข้อความส่วนตัว
matcenbox
4 คะแนน

เข้าร่วมเมื่อ: 26/08/2008
ตอบ: 4

ตอบตอบ: Sat 30 Aug , 2008 16:05    ชื่อกระทู้: Re: ซื้อไม้ Armortec 900 Power มา แล้ว... ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

AT 900 P กะ AT 900 T ที่ใช้อยู่ทุกวันนี้ก็ซื้อมาจากร้านหลังสนามกีฬาอ่ะค่ะ ชื่อร้านสปอร์ตมาร์เก็ตติ้ง ที่ตรงแถวๆ ด้ามจับมันเขียนรหัส TH แล้วก็มีใยรับประกันของ YONEX ให้ด้วย ดูจากความเนี๊ยบของไม้กะความยืดหยุ่นเวลาตีแล้ว แรงดีดของไม้ น่าจะเป็นของจริงอ่ะค่ะ ตอนนั้นซื้อมาก็อันละ 4,300 เองค่ะ ไม่ถึง 5,000 อย่างที่คุณ Piz บอก

แต่ที่ว่าต่างกัน สงสัยจะเป็นรหัสไม้ค่ะ ของคุณ Piz เป็นรหัส SP ไง (เท่าที่ฟังจากคนอื่นบอก เหมือนเป็นไม้หิ้วมาจากนอกค่ะ เอามาขาย แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าเป็นไม้ปลอมอ่ะค่ะ ส่วนไม้ที่มีรหัส TH เป็นไม้ที่ผลิตจากญี่ปุ่นเช่นเดียวกัน แต่นำเข้าโดยโยเน็กไทยค่ะ ทางร้านโยเน็กเลยไม่รับขึงรับซ่อมมั้งคะ เพราะเค้าไม่ได้เสื้อผ้าจากไม้หิ้วอ่ะค่ะ ...เข้าใจว่าเป็นอย่างนั้นค่ะ...) 8595969
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข้อความส่วนตัว MSN
admin
ผู้ดูแลสำนัก

เข้าร่วมเมื่อ: Feb 19, 2004
ตอบ: 1216

ตอบตอบ: Sun 31 Aug , 2008 09:39    ชื่อกระทู้: Re: ซื้อไม้ Armortec 900 Power มา แล้ว... ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

matcenbox บันทึก:
AT 900 P กะ AT 900 T ที่ใช้อยู่ทุกวันนี้ก็ซื้อมาจากร้านหลังสนามกีฬาอ่ะค่ะ ชื่อร้านสปอร์ตมาร์เก็ตติ้ง ที่ตรงแถวๆ ด้ามจับมันเขียนรหัส TH แล้วก็มีใยรับประกันของ YONEX ให้ด้วย ดูจากความเนี๊ยบของไม้กะความยืดหยุ่นเวลาตีแล้ว แรงดีดของไม้ น่าจะเป็นของจริงอ่ะค่ะ ตอนนั้นซื้อมาก็อันละ 4,300 เองค่ะ ไม่ถึง 5,000 อย่างที่คุณ Piz บอก

แต่ที่ว่าต่างกัน สงสัยจะเป็นรหัสไม้ค่ะ ของคุณ Piz เป็นรหัส SP ไง (เท่าที่ฟังจากคนอื่นบอก เหมือนเป็นไม้หิ้วมาจากนอกค่ะ เอามาขาย แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าเป็นไม้ปลอมอ่ะค่ะ ส่วนไม้ที่มีรหัส TH เป็นไม้ที่ผลิตจากญี่ปุ่นเช่นเดียวกัน แต่นำเข้าโดยโยเน็กไทยค่ะ ทางร้านโยเน็กเลยไม่รับขึงรับซ่อมมั้งคะ เพราะเค้าไม่ได้เสื้อผ้าจากไม้หิ้วอ่ะค่ะ ...เข้าใจว่าเป็นอย่างนั้นค่ะ...) 8595969

ขอบคุณมากครับที่กรุณามาให้ข้อมูล

ขอเสริมในเรื่องการดูแล หรือการให้บริการลูกค้านะครับ
สินค้าบางชนิดที่ไม่ใช่ไม้แบด เคยเห็นการให้บริการที่เรียกว่า WorldWide
หรืออะไรทำนองนี้ ซึ่งถ้าผู้ซื้อมีปัญหาในตัวสินค้า จะสามารถเข้ารับบริการ
ได้ที่ศูนย์บริการทุกแห่ง ไม่ว่าคุณจะซื้อจากที่ใดในโลกก็ตาม(ของแท้)
บริษัทยักษ์ใหญ่ที่ครองตลาดไม้แบดน่าจะมีนโยบายการให้บริการสำหรับตัวแทนจำหน่ายแบบนี้ ซึ่งนอกจากจะได้ความรู้สึกที่ดีกับลูกค้าแล้ว ยังน่าจะช่วยแก้ไขปัญหาไม้ปลอมได้อีกระดับหนึ่งนะครับ
เพราะผู้ซื้อจำนวนไม้น้อยที่ต้องการสินค้าคุณภาพ แต่ตัดสินใจไม่ได้ว่าไม้จริงไม้ปลอม ต่างกันอย่างไร ก็จะหันมาซื้อที่ร้านตัวแทนเพิ่มขึ้น
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข้อความส่วนตัว เข้าชมเว็บไซต์ Yahoo MSN ICQ
แสดงการตอบก่อนนี้:   
ตั้งกระทู้ใหม่   ตอบกระทู้    เว็บบอร์ดแบดมินตันไทย หน้ากระดานข่าวหลัก » รีวิวไม้แบดมินตัน (Badminton Racquet) ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จากทั้งหมด 1

ไปยัง:  
คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้ในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลบการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลงคะแนนในแบบสำรวจในกระดานนี้
คุณ สามารถ แนบไฟล์ในกระดานข่าวนี้
คุณ สามารถ ดาวน์โหลดไฟล์ในกระดานข่าวนี้